Ƴan majalisar dokokin ƙasar Kamaru sun sake amincewa da wani ƙudiri na dawo da maƙamin mataimakin shugaban ƙasa wanda aka rushe sama da shekaru 50 da suka gabata.
A zaman da aka yi a yau, mambobi 200 ne suka yi goyon baya ga ƙudirin, 18 suka nuna adawa, yayin da huɗu ba su kaɗa ƙuri’a ba, in ji rahotanni daga majalisar.
Matakin na zuwa ne a daidai lokacin da ake cikin rashin tabbas kan wanda zai gaji Shugaba Paul Biya, wanda ya shugabanci ƙasar fiye da shekaru 40, kuma ana ta rade‑radin cewa ba zai nemi ƙarin wa’adi ba.
Idan wannan ƙudirin ya zama doka bayan sa hannun shugaban ƙasa, za a nada mataimakin shugaban ƙasa wanda zai taka rawa a tsarin mulki da shugabanci.
Masu sharhi na siyasa sun ce dawo da maƙamin zai iya zama wani muhimmin mataki wajen samar da tabbaci kan tsarin gadon mulki a ƙasar, musamman a lokacin da ake ta ƙarin rudani kan makomar shugabanci.
Duk da haka, wasu ‘yan adawa sun nuna damuwa cewa matakin ba zai warware matsalolin siyasa da tattalin arziki a Kamaru ba sai an yi ƙarin gyare‑gyare a tsarin mulki gaba ɗaya.