Yanayin Duhu Yanayin Haske
Yanayin Duhu Yanayin Haske

An fara zaman shari’a kan rikicin shugabancin jam’iyyar ADC

Ana can ana zaman shari’a a Kotun Kolin Najeriya kan rikicin shugabancin jam’iyyar ADC. Kotun na sauraron muhawara tsakanin ɓangaren da David Mark ke jagoranta da kuma na Nafiu Bala Gombe, bayan wasu hukunce-hukuncen baya da suka kawo shakku kan halascin shugabancin Mark. Daga cikin manyan mutanen da suka halarci zaman kotun akwai sakataren yaɗa labarai na ƙasa na ADC, Bolaji Abdullahi, da kuma sakataren jam’iyyar PDP na ƙasa, Samuel Anyanwu, yayin da ɓangarorin ke gabatar da hujjojinsu gaban kwamitin alkalai. Shari’ar na mai da hankali ne kan ƙoƙarin soke ko rushe wasu hukunce-hukuncen da suka shafi tsarin shugabancin jam’iyyar. Har yanzu Kotun Kolin ba ta yanke hukunci ba, kuma ana ci gaba da sauraron shari’ar, inda ake sa ran ko dai a yanke hukunci daga baya ko kuma a ɗage zuwa wata rana. Ana can ana zaman shari’a a Kotun Kolin Najeriya kan rikicin shugabancin jam’iyyar ADC. Kotun na sauraron muhawara tsakanin ɓangaren da David Mark ke jagoranta da kuma na Nafiu Bala Gombe, bayan wasu hukunce-hukuncen baya da suka kawo shakku kan halascin shugabancin Mark. Daga cikin manyan mutanen da suka halarci zaman kotun akwai sakataren yaɗa labarai na ƙasa na ADC, Bolaji Abdullahi, da kuma sakataren jam’iyyar PDP na ƙasa, Samuel Anyanwu, yayin da ɓangarorin ke gabatar da hujjojinsu gaban kwamitin alkalai. Shari’ar na mai da hankali ne kan ƙoƙarin soke ko rushe wasu hukunce-hukuncen da suka shafi tsarin shugabancin jam’iyyar. Har yanzu Kotun Kolin ba ta yanke hukunci ba, kuma ana ci gaba da sauraron shari’ar, inda ake sa ran ko dai a yanke hukunci daga baya ko kuma a ɗage zuwa wata rana.

Ana can ana zaman shari’a a Kotun Kolin Najeriya kan rikicin shugabancin jam’iyyar ADC.

Kotun na sauraron muhawara tsakanin ɓangaren da David Mark ke jagoranta da kuma na Nafiu Bala Gombe, bayan wasu hukunce-hukuncen baya da suka kawo shakku kan halascin shugabancin Mark.

Daga cikin manyan mutanen da suka halarci zaman kotun akwai sakataren yaɗa labarai na ƙasa na ADC, Bolaji Abdullahi, da kuma sakataren jam’iyyar PDP na ƙasa, Samuel Anyanwu, yayin da ɓangarorin ke gabatar da hujjojinsu gaban kwamitin alkalai.

Shari’ar na mai da hankali ne kan ƙoƙarin soke ko rushe wasu hukunce-hukuncen da suka shafi tsarin shugabancin jam’iyyar.

Har yanzu Kotun Kolin ba ta yanke hukunci ba, kuma ana ci gaba da sauraron shari’ar, inda ake sa ran ko dai a yanke hukunci daga baya ko kuma a ɗage zuwa wata rana.

Samu labarai ta Email

Idan kuka danna maballin subscribe, kuna tabbatar da cewa kun karanta kuma kun yarda da mu. Privacy Policy and Terms of Use